Đề Xuất 5/2022 # Thủ Tục Hóa Giá Nhà Ở Thuộc Sở Hữu Nhà Nước # Top Like

Xem 5,841

Cập nhật nội dung chi tiết về Thủ Tục Hóa Giá Nhà Ở Thuộc Sở Hữu Nhà Nước mới nhất ngày 20/05/2022 trên website Athena4me.com. Hy vọng thông tin trong bài viết sẽ đáp ứng được nhu cầu ngoài mong đợi của bạn, chúng tôi sẽ làm việc thường xuyên để cập nhật nội dung mới nhằm giúp bạn nhận được thông tin nhanh chóng và chính xác nhất. Cho đến nay, bài viết này đã thu hút được 5,841 lượt xem.

--- Bài mới hơn ---

  • Quy Định Của Pháp Luật Về Đấu Giá Hàng Hóa Trong Thương Mại
  • Quy Định Về Hoạt Động Đấu Giá Hàng Hóa Trong Thương Mại
  • Trình Tự Thực Hiện Đấu Giá Hàng Hóa Theo Quy Định Pháp Luật
  • Tiểu Luận Luật Thương Mại
  • Đấu Giá Hàng Hóa Là Gì
  • Thưa Sở Xây dựng nhà em đang ở thuộc sở hữu của nhà nước, nay em muốn hóa giá nhà thì thủ tục và giấy tờ phải làm sao ạ? Nhà em thuộc diện chính sách Thương bệnh binh thì có được giảm lệ phí hóa giá nhà không ạ? Mong sở giải đáp thắc mắc giúp em, em xin cảm ơn. Đỗ Hân

      Bạn Đỗ Hân thân mến, vấn đề bạn hỏi Sở Xây dựng trả lời như sau:

      1. Về Hồ sơ đề nghị mua nhà ở cũ thuộc sở hữu nhà nước: theo quy định tại khoản 1 Điều 69 Nghị định 99/2015/NĐ-CP, bao gồm:

      a) Đơn đề nghị mua nhà ở cũ;

      b) Bản sao Giấy chứng minh nhân dân; trường hợp là vợ chồng thì phải có thêm bản sao có chứng thực hộ khẩu gia đình hoặc Giấy đăng ký kết hôn;

      c) Hợp đồng thuê nhà ở; giấy tờ chứng minh đã nộp đủ tiền thuê nhà ở đến thời điểm nộp hồ sơ đề nghị mua nhà ở.

      d) Giấy tờ chứng minh thuộc đối tượng được miễn, giảm tiền mua nhà ở (nếu có).

      2. Trình tự, thủ tục bán nhà ở cũ thuộc sở hữu nhà nước theo quy định tại khoản 2 Điều 69 Nghị định 99/2015/NĐ-CP, cụ thể:

      – Nộp hồ sơ đề nghị mua nhà tại Sở Xây dựng;

      – Thời gian thực hiện bán nhà ở cũ là không quá 45 ngày, kể từ ngày đơn vị quản lý vận hành nhà ở nhận đủ hồ sơ hợp lệ đến khi ký hợp đồng mua bán.

      3. Trường hợp gia đình bạn thuộc diện Người có công với cách mạng thì thuộc đối tượng được miễn, giảm tiền mua nhà ở cũ thuộc sở hữu nhà nước theo quy định tại Điều 67 Nghị định 99/2015/NĐ-CP. Tuy nhiên, còn phải đảm bảo các điều kiện sau mới được miễn, giảm tiền mua nhà:

      – Nhà ở không thuộc diện không được bán theo quy định tại Điều 62 Nghị định 99/2015/NĐ-CP;

      – Được bố trí sử dụng nhà ở trước ngày 27/11/1992;

      – Chưa được hưởng các chế độ miễn, giảm tiền sử dụng đất khi mua nhà ở thuộc sở hữu nhà nước hoặc chưa được miễn, giảm tiền sử dụng đất khi được Nhà nước giao đất làm nhà ở hoặc đã được hỗ trợ cải thiện nhà ở bằng tiền.

      Bạn có thể liên hệ tại phòng QLN&TTBĐS, Sở Xây dựng để được hướng dẫn cụ thể hơn.

    --- Bài cũ hơn ---

  • Hỏi Về Mua Bán Nhà Hóa Giá Theo Nghị Định 61
  • Bán Hóa Giá Nhà Công Vụ Là Sai Luật
  • Có Được Mua Hóa Giá Nhà Của Nhà Nước Không?
  • Quy Định Về Niêm Yết Giá Theo Pháp Luật Hiện Hành
  • Đánh Giá Tác Động Môi Trường Theo Quy Định Của Pháp Luật Hiện Hành
  • Bạn đang đọc nội dung bài viết Thủ Tục Hóa Giá Nhà Ở Thuộc Sở Hữu Nhà Nước trên website Athena4me.com. Hy vọng một phần nào đó những thông tin mà chúng tôi đã cung cấp là rất hữu ích với bạn. Nếu nội dung bài viết hay, ý nghĩa bạn hãy chia sẻ với bạn bè của mình và luôn theo dõi, ủng hộ chúng tôi để cập nhật những thông tin mới nhất. Chúc bạn một ngày tốt lành!

  • Web hay
  • Links hay
  • Push
  • Chủ đề top 10
  • Chủ đề top 20
  • Chủ đề top 30
  • Chủ đề top 40
  • Chủ đề top 50
  • Chủ đề top 60
  • Chủ đề top 70
  • Chủ đề top 80
  • Chủ đề top 90
  • Chủ đề top 100
  • Bài viết top 10
  • Bài viết top 20
  • Bài viết top 30
  • Bài viết top 40
  • Bài viết top 50
  • Bài viết top 60
  • Bài viết top 70
  • Bài viết top 80
  • Bài viết top 90
  • Bài viết top 100