Đề Xuất 5/2022 # Thời Hạn Công Nhận Tiến Bộ Đối Với Người Vi Phạm Kỷ Luật Trong Quân Đội # Top Like

Xem 15,444

Cập nhật nội dung chi tiết về Thời Hạn Công Nhận Tiến Bộ Đối Với Người Vi Phạm Kỷ Luật Trong Quân Đội mới nhất ngày 23/05/2022 trên website Athena4me.com. Hy vọng thông tin trong bài viết sẽ đáp ứng được nhu cầu ngoài mong đợi của bạn, chúng tôi sẽ làm việc thường xuyên để cập nhật nội dung mới nhằm giúp bạn nhận được thông tin nhanh chóng và chính xác nhất. Cho đến nay, bài viết này đã thu hút được 15,444 lượt xem.

--- Bài mới hơn ---

  • Quyết Định Kỷ Luật Nhân Viên
  • Quyết Định Kỷ Luật Nhân Viên Công Ty
  • Căn Cứ Quyết Định Kỷ Luật Nhân Viên Trong Quy Trình Iso
  • Quyết Định Xử Lý Kỷ Luật Nhân Viên
  • Quyết Định Kỷ Luật Sa Thải Nhân Viên
  • Thời hạn công nhận tiến bộ đối với người vi phạm kỷ luật trong quân đội được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi có một thắc mắc mong được ban biên tập giúp đỡ. Thời hạn công nhận tiến bộ đối với người vi phạm kỷ luật trong quân đội được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! Phước Sang (sang****@gmail.com)

      Thời hạn công nhận tiến bộ đối với người vi phạm kỷ luật trong quân đội quy định tại Điều 43 Thông tư 192/2016/TT-BQP Quy định việc áp dụng hình thức kỷ luật, trình tự, thủ tục, thời hiệu, thời hạn và thẩm quyền xử lý kỷ luật trong Bộ Quốc phòng như sau:

      1. Sau 6 tháng đối với hình thức kỷ luật khiển trách, sau 12 tháng đối với hình thức kỷ luật từ cảnh cáo trở lên, kể từ ngày quyết định kỷ luật có hiệu lực mà người vi phạm không bị xử lý kỷ luật, thì cấp có thẩm quyền ra quyết định công nhận tiến bộ và ghi vào hồ sơ quản lý của người vi phạm.

      2. Nếu chưa được công nhận tiến bộ mà người vi phạm lại bị xử lý kỷ luật, thì thời gian để xét công nhận tiến bộ được tính từ ngày quyết định kỷ luật mới có hiệu lực.

      3. Người vi phạm đã được công nhận tiến bộ nếu lại vi phạm bị xử lý kỷ luật thì khi xem xét xử lý kỷ luật sẽ không tính là tái phạm.

      4. Người vi phạm bị xử lý kỷ luật, đã thôi phục vụ trong Quân đội, thì sau 6 tháng đối với hình thức kỷ luật khiển trách, sau 12 tháng đối với hình thức kỷ luật từ cảnh cáo trở lên, kể từ ngày quyết định kỷ luật có hiệu lực, nếu không vi phạm thì quyết định kỷ luật đương nhiên chấm dứt hiệu lực.

      Trân trọng!

    --- Bài cũ hơn ---

  • Trình Tự, Thủ Tục Xử Lý Kỷ Luật Trong Quân Đội
  • Mẫu Quyết Định Xóa Kỷ Luật Lao Động 2022
  • Mẫu Quyết Định Kỷ Luật Khiển Trách
  • Quy Trình Xử Lý Kỷ Luật Đảng Viên Năm 2022
  • Quyết Định Kỷ Luật Cán Bộ
  • Bạn đang đọc nội dung bài viết Thời Hạn Công Nhận Tiến Bộ Đối Với Người Vi Phạm Kỷ Luật Trong Quân Đội trên website Athena4me.com. Hy vọng một phần nào đó những thông tin mà chúng tôi đã cung cấp là rất hữu ích với bạn. Nếu nội dung bài viết hay, ý nghĩa bạn hãy chia sẻ với bạn bè của mình và luôn theo dõi, ủng hộ chúng tôi để cập nhật những thông tin mới nhất. Chúc bạn một ngày tốt lành!

  • Web hay
  • Links hay
  • Push
  • Chủ đề top 10
  • Chủ đề top 20
  • Chủ đề top 30
  • Chủ đề top 40
  • Chủ đề top 50
  • Chủ đề top 60
  • Chủ đề top 70
  • Chủ đề top 80
  • Chủ đề top 90
  • Chủ đề top 100
  • Bài viết top 10
  • Bài viết top 20
  • Bài viết top 30
  • Bài viết top 40
  • Bài viết top 50
  • Bài viết top 60
  • Bài viết top 70
  • Bài viết top 80
  • Bài viết top 90
  • Bài viết top 100